วันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2567 นิสิตชั้นปีที่ 2 และ 3 สาขาสัตวศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม คว้ารางวัล รองชนะเลิศอันดับที่ 2 ในการประกวดการบังคับสัตว์ (คล้องโค-ล้มโค) ในงานมหกรรมประกวดกระบือเมืองขอนแก่น โดย รศ.ดร.อาณัติ จันทร์ถิระติกุล หัวหน้าสาขาสัตวศาสตร์ ภาควิเชาเทคโนโลยีการเกษตร คณะเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยมหาสารคาม ได้มอบหมายให้ อ. ทัศน์วรรณ สมจันทร์ เป็นผู้ฝึกซ้อมและนำนิสิตเข้าร่วมแข่งขันในครั้งนี้ ณ อุทยานเกษตร มหาวิทยาลัยขอนแก่น จ. ขอนแก่นทางคณะเทคโนโลยี ขอแสดงความยินดีมา ณ โอกาศนี้
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__26116105-1-1024x768.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/สัตวศาสตร์-1-1024x768.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/สัตวศาสตร์2-1-1024x675.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/สัตวศาสตร์3-2-1024x768.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/สัตวศาสตร์4-1-1024x768.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/สัตวศาสตร์5-1-1024x768.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/สัตวศาสตร์6-1-1024x768.jpg)
ใส่ความเห็น