สโมสรนิสิตคณะเทคโนโลยี ร่วมกับชมรมชีวภาพสัมพันธ์ ภาควิชาเทคโนโลยีชีวภาพ และชมรมเยาวชนคนรักปลา สาขาประมง ภาควิชาเทคโนโลยีการเกษตร
ได้จัดโครงการสโมสรเทคโน ปันสุข ประจำการศึกษา 2566 ในวันที่ 2-3 มีนาคม 2567 ณ โรงเรียนบ้านโคกยาว อำเภอนาดูน จังหวัดมหาสารคาม โดยได้มัการจัดกิจกรรมให้ความรู้ทางวิชาการ และกิจกรรมพัฒนาสนามเด็กเล่น หอประชุม ป้ายทางเข้าโรงเรียน พัฒนาความสะอาดสิ่งแวดล้อม ร่วมถึงกิจกรรมนันทนาการและมอบอุปกรณ์การเรียนการศึกษาให้กับโรงเรียนบ้านโคกยาว และมอบอุปกรณ์การเรียนให้กับนักเรียน และเป็นการสร้างความเชื่อมสัมพันธ์กับชุมชนและโรงเรียนในจังหวัดมหาสารคามให้ดียิ่งขึ้น
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/ชมรมชีวภาพสัมพันธ์-3.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/ชมรมชีวภาพสัมพันธ์-4.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/ชมรมชีวภาพสัมพันธ์-5.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/ชมรมชีวภาพสัมพันธ์2.jpg)