วันที่ 10 กรกฎาคม 2567 สโมสรนิสิตคณะเทคโนโลยีได้จัดพิธีบายศรีสู่ขวัญนิสิตใหม่คณะเทคโนโลยี ในชื่อโครงการโฮมฮับต้อน จ่องสายแนน ผูกแขนน้องหล่า
ณ คณะเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยมหาสารคาม มีท่านผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุมลวรรณ ชุ่มเชื้อ คณบดีคณะเทคโนโลยี ประธานในพิธี และท่านผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.มลฤดี เชาวรัตน์ รองอธิการบดีฝ่ายพัฒนานิสิตและกิจการสภา ได้มารับขวัญน้องนิสิตใหม่ TECH 36 ภุมริน 13 พร้อมด้วยท่านผู้บริหาร คณาจารย์บุคลากรและนิสิตเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ กิจกรรมดำเนินเป็นไปด้วยความอบอุ่นและความยินดีต้อนรับขวัญน้องนิสิตใหม่เข้าสู่ครอบครัวเทคโนโลยี
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/ผูกแขนน้องใหม่-2.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/ผูกแขนน้องใหม่-3.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/ผูกแขนน้องใหม่-4.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/ผูกแขนน้องใหม่-5.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/ผูกแขนน้องใหม่-6.jpg)