วันที่ 14 กรกฏาคม 2567 งานพัฒนานิสิต และสโมสรนิสิต คณะเทคโนโลยี จัดโครงการ TECHNO FRESCHY DAY & FRESHY NIGHT2024 ประจำปีการศึกษา 2567 ณ อาคารบริการนิสิต (ตึกเขียว) มหาวิทยาลัยมหาสารคาม โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุมลวรรณ ชุ่มเชื้อ คณบดีคณะเทคโนโลยี เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ และ นางสาวณัฐชา ศักดินาเกียรติกุล นายกสโมสรนิสิตคณะเทคโนโลยี กล่าวรายงานและวัตถุประสงค์ของโครงการ
โครงการ TECHNO FRESCHY DAY & FRESHY NIGHT2024 ประจำปีการศึกษา 2567 เพื่อให้นิสิตคณะเทคโนโลยีชั้นปีที่1 ได้แสดงออกถึงทักษะความสามารถพิเศษที่สอดแทรกความเป็น อีสาน ได้อย่างสร้างสรรค์และเพื่อคัดเลือกตัวแทนนิสิตเข้าร่วมในระดับมหาวิทยาลัยต่อไป
ทีมที่ได้รับรางวัล TECHNO FRESCHY DAY & FRESHY NIGHT2024 ประจำปีการศึกษา 2567
1.รางวัลชนะเลิศ ทีม Star have look
2.รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 ทีม Metaverse Biot
3.รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ทีม เทพพระบุตรมุดน้ำ
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/RESCHY-DAY-FRESHY-NIGHT-2.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/RESCHY-DAY-FRESHY-NIGHT-3.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/RESCHY-DAY-FRESHY-NIGHT-4.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/RESCHY-DAY-FRESHY-NIGHT-5.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/RESCHY-DAY-FRESHY-NIGHT-6.jpg)