ในวันที่ 21-26 เมษายน 2567 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. สุมลวรรณ ชุ่มเชื้อ คณบดีคณะเทคโนโลยี ร่วมกับสถาบันขงจื่อ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม นำทีมผู้บริหารคณะเทคโนโลยีและตัวแทนหลักสูตรระดับปริญญาตรี และหลักสูตรบัณฑิตศึกษาที่มีความสนใจทำหลักสูตรร่วมกับประเทศจีนเข้าเยี่ยมชม
1. School of Marine Sciences and Biotechnology และ School of Modern Biological Industry ณ Guangxi Minzu University
2. School of Agriculture Engineering ณ Guangxi Vocational and Technical College
3. Guangxi Haibo Education Management Group
เพื่อประชาสัมพันธ์หลักสูตร และหารือการจัดทำความร่วมมือทางวิชาการ อาทิ หลักสูตรอบรมระยะสั้น หลักสูตรต่อเนื่องระดับปริญญาตรี และบัณฑิตศึกษา และการประชุมวิชาการนานาชาติ
รวมทั้งได้เยี่ยมชมห้องปฏิบัติการเพื่อการเรียนการสอนและการทำวิจัยของแต่ละสถาบัน
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/คณบดีไปจีน2.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/คณบดีไปจีน7.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/คณบดีไปจีน12.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/คณบดีไปจีน13.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/คณบดีไปจีน14.jpg)