วันที่ 25 ธันวาคม 2566 หน่วยปฏิบัติการเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อพืช นำโดยท่านรอง อ.เกศสุคนธ์ มณีวรรณ และ ดร.อิสราภรณ์ สมบุญวัฒนกุล ได้ จัดบริการวิชาการ อบรมเชิงปฏิบัติการการเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อพืชเบื้องต้น ให้แก่โรงเรียนหนองเหล็กศึกษา อ.โกสุมพิสัย จำนวน 32 คน ครู 2 คน และนักเรียน 30 คน ณ ห้องเรียนคณะเทคโนโลยี TA312
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/อบรมเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อพืช-2.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/อบรมเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อพืช-3.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/อบรมเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อพืช-4.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/อบรมเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อพืช-5.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/อบรมเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อพืช-6.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/อบรมเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อพืช-7.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/อบรมเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อพืช-8.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/อบรมเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อพืช-9.jpg)