วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2567 งานพัฒนานิสิต คณะเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยมหาสารคาม ได้จัดโครงการปัจฉิมนิเทศนิสิตนิสิต ประจำปีการศึกษา 2566 ณ ห้องประชุม 1 TA 201 ชั้น 2 คณะเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยมหาสารคาม โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. สุมลวรรณ ชุ่มเชื้อ คณบดีคณะเทคโนโลยี เป็นประธานเปิดงานฯ ซึ่งได้รับความเมตตาจาก พระอาจารย์กมล อตฺตทโม เป็นพระวิทยากรบรรยายให้ความรู้เกี่ยวกับ “การเตรียมความพร้อมในการทำงานให้ประสบความสำเร็จ และการเป็นพลเมืองที่ดีของสังคม” และตอบข้อซักถามในประเด็นต่างๆ ที่นิสิตจะได้ออกไปฝึกประสบการณ์วิชาชีพของตนเองให้ประสบความสำเร็จ เพื่อที่จะได้นำไปประยุกต์ใช้และเป็นประโยชน์ในการประกอบวิชาชีพในอนาคตหลังจากสำเร็จการศึกษาระดับปริญญาตรี จากคณะเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยมหาสารคาม
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/ปัจฉิมนิเทศนิสิต-2.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/ปัจฉิมนิเทศนิสิต-3.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/ปัจฉิมนิเทศนิสิต-4.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/ปัจฉิมนิเทศนิสิต-5.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/ปัจฉิมนิเทศนิสิต-6.jpg)