วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2567 ณ ลานชั้น 1 อาคารบรมราชกุมารี มหาวิทยาลัยมหาสารคาม บุคลากรคณะเทคโนโลยี มมส.เข้าร่วมกิจกรรม “ชาว มมส ร่วมปกป้องและถวายกำลังใจแด่สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี” ภายในงานจัดให้มีกิจกรรมร่วมร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี และแปรอักษรรูปหัวใจ เพื่อแสดงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณที่ทรงปฏิบัติพระราชกรณียกิจด้วยความวิริยะ อุตสาหะ และทรงงานอย่างหนักเพื่อปวงชนชาวไทยตลอดมา
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/ถวายกำลังใจแด่สมเด็จพระเทพ-2-1.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/ถวายกำลังใจแด่สมเด็จพระเทพ-3.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/ถวายกำลังใจแด่สมเด็จพระเทพ-5.jpg)
![](https://techno.msu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/ถวายกำลังใจแด่สมเด็จพระเทพ.jpg)